Xóm Thơ 6-8-6
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics
» UniKey – Bộ gõ tiếng Việt miễn phí phổ biến nhất
Tui, thành viên mới xin gởi đến quí  "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo EmptyTue May 31, 2016 11:40 am by tac8888

» Internet Download Manager
Tui, thành viên mới xin gởi đến quí  "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo EmptyWed Apr 23, 2014 11:25 am by tac8888

» Film hot Elysium-Ky Nguyen
Tui, thành viên mới xin gởi đến quí  "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo EmptyThu Dec 12, 2013 11:08 am by tac8888

» Thiền Dân Gian - Nguyễn Bảo Sinh
Tui, thành viên mới xin gởi đến quí  "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo EmptyFri Dec 14, 2012 11:15 am by Tú Xươg

» THÁNG MÂN CÔI VỀ
Tui, thành viên mới xin gởi đến quí  "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo EmptySat Oct 06, 2012 9:34 am by canguyenpx61

» Chữa mù mắt
Tui, thành viên mới xin gởi đến quí  "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo EmptyWed Jun 20, 2012 1:59 pm by Kim Trọng

» Bay xa mảnh hồn
Tui, thành viên mới xin gởi đến quí  "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo EmptyWed Jun 20, 2012 12:13 pm by Kim Trọng

» Mưa cô liêu.
Tui, thành viên mới xin gởi đến quí  "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo EmptyWed Jun 20, 2012 12:10 pm by Kim Trọng

» Viếng Cụ Nguyễn Du
Tui, thành viên mới xin gởi đến quí  "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo EmptyTue Jun 19, 2012 10:56 pm by Kim Trọng

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Tui, thành viên mới xin gởi đến quí "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo

2 posters

Go down

Tui, thành viên mới xin gởi đến quí  "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo Empty Tui, thành viên mới xin gởi đến quí "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo

Bài gửi  Hùng Hoan Thiện Mon May 17, 2010 11:41 am

Nhận,

Vẫn cứ ngỡ,
ta lữ hành cô độc .
Trên hoang mạc - cuộc đời - đau xót .
Bỗng ai đâu
cất tiếng nhạc đồng thanh ,
Xin tương ứng với ai kia diệu vợi .
Tạ ơn Người - tạ ơn ai
... là ốc đảo ...
Suối Chồn, 1990[right]
Hùng Hoan Thiện
Hùng Hoan Thiện

Tui, thành viên mới xin gởi đến quí  "cụ" : một cảm nhận - xin lỗi không phải xạo - tám - xạo Empty Xạo Xám Xạo Chào Lữ Khách

Bài gửi  hoangxtinh Mon May 17, 2010 2:45 pm

Tên chi rứa?
Hùng Hoan Thiện, lấy ở đâu
Mà ra hai Thánh đở đầu rứa ri?
Xin khai danh thật tức thì!

Lữ Hành!
Lữ hành cô độc nhà ngươi?
Đã đành ghé bước xin mời dừng chân
Bắt tay chúng tớ làm thân.

6-8-6
Sáu Tám Sáu ấy xóm thơ
Xạo thì không xạo lơ mơ thì đành